Diễn đàn YBK37
Chào Mừng Các Bạn Đến Với Diễn Đàn YBK37. Diễn đàn là một nơi giao lưu học hỏi, trao đổi giữa mọi người với nhau. Liên lạc với nhau để chia sẻ thông tin và mọi điều về học tập. Mong mọi người cùng nhau tham gia và giúp diễn đàn phát triển. Hãy đăng nhập đê có thể nhận đủ quyền lợi của thành viên. Xin chân thành cảm ơn các bạn ..!
Diễn đàn YBK37
Chào Mừng Các Bạn Đến Với Diễn Đàn YBK37. Diễn đàn là một nơi giao lưu học hỏi, trao đổi giữa mọi người với nhau. Liên lạc với nhau để chia sẻ thông tin và mọi điều về học tập. Mong mọi người cùng nhau tham gia và giúp diễn đàn phát triển. Hãy đăng nhập đê có thể nhận đủ quyền lợi của thành viên. Xin chân thành cảm ơn các bạn ..!
Hỗ trợ Trực Tuyến

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1hot boys noi loan Empty hot boys noi loan 27/11/2011, 14:06

truongvanchungybk37

VIP-Members
VIP-Members
Hot boys nổi loạn -

*Mục đích của bài viết không nhằm để chế nhạo, so sách hay đả kích đến tác phẩm được gọi là liên quan, vì nội dung của blog khác xa hoàn toàn với những gì nhân văn trong bộ film đó. Mục đích thì khác xa hoàn toàn với nội dung film nhưng cái tên thì lấy cảm hứng từchính tên tác phẩm của bác Vũ Ngọc Đãng - Hot boy nổi loạn, câu chuyện về thằng cười, cô gái điếm và con vịt.*

Chắc hẳn khi đọc cái tựa đề của Blog các bạn sẽ cảm thấy nó thật buồn cười và nghĩ rằng, tớ ăn theo hoặc chế nhạo film .Tớ dám chắc các bạn sẽ tò mò click vào, để xem nội dung nó như thế nào, tò mò là một tật xấu của con người, nhưng không ai phủ nhận nó rất tốt. Mình không thể ăn theo Bác Đãng để có thể viết lên một câu chuyện mang tính nhân văn và xã hội lớn đến vậy, nhưng mình có thể viết cho các bạn đọc một câu chuyện muôn thuở mang lại tiếng cười và tính xã hội trong cộng đồng blog Zing Me này, bây giờ thì..................

Định nghĩa thế nào về một HOT BOY VÀ HOT GIRL nhỉ?

Đẹp trai, xinh gái - giỏi giang, ga lăng - duyên dáng - chững chạc? Hay dáng chuẩn ba vòng, cơ bụng sáu múi và có nụ cười chết người?

Đó là ở ngoài đời, nhưng đôi khi ngoài đời cũng cần phải chỉnh sửa, nâng lên, hạ xuống, chỉnh bên phải, đánh sang bên trái mới có được.

Còn ở thế giới ảo này thì những điều đó được gọi là "Bệnh" và những người mắc bệnh thì được gọi là "Bệnh nhân vi rút" vì họ còn có thể lây lan sang người khác. Hiện tại đang có hai loại bệnh mang cấp độ nguy hiểm là bệnh "Hot girls và Hot boys". Được chia làm hai kiểu: Một là nhiều bạn bè, luôn được rất nhiều like cho "Sờ tây tớt". Có nhiều hình "lừa tình" ở nhiều phương diện, và công việc chính của các Hot Boys và Hot Girls ở đây là nói ngon ngọt, lập nhiều nick ảo để vote cho"sự nổi tiếng, và tầm ảnh hưởng ảo như cái chảo" của mình? Táo tợn hơn nếu thuộc dạng cáo chín đuôi, thì có thể lừa từ thế giới ảo sang thế giới thực.

Tôi cũng đã từng quen một cô Hot girl của cộng đồng mình, không những tôi mà rất nhiều người đã quen, biết và có đôi khi là yêu quý cô ấy. Nhưng........ tôi chợt nhận ra một điều, đây là thế giới ảo? Và cô ấy sẽ không bao giờ dám bước chân ra khỏi cái thế giới ảo này bởi một lẽ, cô ấy không đẹp như tôi tưởng, không đáng yêu như tôi nghĩ và tất nhiên không thánh thiện và đầy "hiền từ" như những lời cô ấy nói.

Trong cuộc sống này, ai cũng cần có một cái mặt nạ để bảo vệ cho chính mình, cho cuộc sống hiện tại, hay một điều gì đó thầm kín nơi bạn, sẽ không là gì nếu bạn cảm thấy điều đó cần thiết cho mình, và vô hại đến người khác. Nhưng một khi đã đeo mặt nạ lên để hại người, gây ảnh hưởng đến người khác, đánh cắp và cướp giật niềm tin, hy vọng lẫn sự yêu mến của mọi người dành cho mình thì, sẽ có lúc cái mặt nạ ấy bị biến dạng và méo mó, không sớm thì muộn, không sáng thì tối.

Tôi từng đã có bài viết về "Bản chất của từ thiện", chỉ là một khía cạnh nhỏ về việc từ thiện trong cuộc sống hiện nay, về sự biến chất của việc từ thiện, đó là dùng từ thiện để đánh bóng tên tuổi, làm lợi cho mình và tôi cũng đã được sáng mắt ra một lần nữa khi người làm điều đó lại là cô "Hot girl" mà tôi quen. Tôi đang tự hỏi, cô ta sẽ sử dụng đồng tiền dơ bẩn và vô nhân đạo đó vào việc gì? Nếu dùng để ăn uống thì chắc sẽ không nuốt được, mà nếu có nuốt được thì chắc sẽ bị tắc cổ, còn nếu làm những việc khi thì có lẽ mọi việc sẽ không được thuận lợi cho lắm, nói thẳng ra là nó bị xui xẻo đó.

Loại "Hot girls" thứ hai, thường được tôi gọi với một cái tên rất yêu ái là "Đồ la liếm", công việc của một cô nàng như vậy là online 24/24, lân la khắp nơi, từ các fanpage đến các biz vip của ca sĩ, nhóm nhạc, tiếp theo đó là liên tục thay đổi hình đại diện để làm mới mình, khoe mẽ nhưng thật đau lòng khi những tấm hình đưa lên, lại không phải là của mình, trách sao được vì đó là niềm hạnh phúc của họ, một hạnh phúc trong ảo vọng, tự tôn sùng chính bản thân mình, tự cho mình là người quan trọng, trong khi bản chất thực sự của họ chỉ như bao nhiêu người khác, có khi là còn tệ hơn cả. Điểm chung của các bạn là mắc bệnh "Ngôi sao"

Còn nhắc về bệnh "Hot Boys", thế giới ảo này rất tiếc chỉ có hai loại, chứ có nhiều chắc phải mua thuốc về diệt. Công việc chính là tự đạo văn và ăn cắp blog người khác rồi rao bán và mua trên toàn hệ thống khi không được sự cho phép của chủ nhân blog. "Đúng là Thạch Sanh thì ít mà Lý Thông thì nhiều".

"Hot Boys" thứ hai chỉ xuất hiện khi có các cuộc thi viết tầm cỡ lớn, có giải thưởng hấp dẫn, hì hà hì hục lập cho mình hơn 100 tài khoản khác để vote cho bài viết dở ẹc của mình, cầu mong đạt giải. Thật buồn khi họ không còn tin vào chính khả năng của mình, không chiến thắng được chính nỗi sợ, sự thất vọng và chính bản thân của mình, cũng có thể họ đặt nặng vấn đề hơn, thua, thắng, bại. Và có lẽ đó cũng chính là di chứng chưa dứt của một loại bệnh nữa, đó là bệnh "Thằng khùng"

Một trong những cấp bậc "suýt" được lên làm Hot Boys không ai khác là những "Thằng khùng", thường thì những bạn mắc bệnh "thằng khùng" có những hành động tỏ vẻ ta đây giỏi giang, biết hết khi chưa nắm rõ điểm xuất phát của câu chuyện và có tính, gió chiều nào theo chiều ấy. Lâu lâu ngứa ngáy lại đi nói xấu và đả kích người khác khi thấy họ giỏi giang hơn mình. Họ không bao giờ biết an phận và phấn đấu khi thấy người khác giỏi giang. Tất nhiên, một khi thái độ đã khùng rồi thì chắc chắn hành động sẽ là điên, mà điển hình là việc đi vứt trứng thối và nhấn nút chuồn thôi vào bài blog được nhận nhiều lời khen từ người khác.

Tôi thừa hiểu và biết cảm giác một người chăm chút cho quá trình viết một bài blog, tất cả sẽ bắt từ những cảm xúc, hành động và thái độ, những bài blog tâm huyết và đúng và thật với cảm xúc của mình sẽ trải qua các giai đoạn sau:

Bạn có môt tâm trạng đầy vui sướng, đầy hạnh phúc, những giọt nước mắt và những ưu phiền không thể sẻ chia cùng ai. Bạn viết Blog

Một chuyện động trời, một câu chuyện phiếm vui vui, hay đơn giản đó chỉ là một cảm xúc thoáng qua, gà bông, say nắng bạn muốn chia sẽ cùng mọi người dưới mọi hình thức trong bài Blog. Bạn viết Blog

Bạn đã sáng tác lên những đứa "con tinh thần" và muốn chia sẻ cho mọi người biết thông qua cách bạn viết Blog.

Bạn chăm chút từng li từng tí một, chỉnh sửa này nọ, chọn phông nền, kiểu chữ, sao cho thật đẹp mắt, thật dễ nhìn và đáng yêu. Chưa ưng ý bạn chọn thêm nhạc nền cho bài viết. Xong xuôi bạn up lên và đón chờ những sự cảm thông, đồng cảm, những lời nhận xét cho chính mình. Và rồi bạn thấy có trứng thối và chuồn thôi, bạn thoáng buồn và có vẻ gì đó tò mò về người làm điều đó. Những lúc đó hay cứ vui lên và nghĩ rằng chỉ có những thằng điên mới làm điều đó, những thằng không biết sử dụng zing me và viết blog mới làm những điều như vậy! Trứng thối, chuồn thôi sinh ra không phải để vứt vào những bài blog như vậy mà để phê phán , chế giễu chê bài những bài blog bậy bạ, ăn cắp đạo văn mà thôi, những thằng khùng mắc bệnh điên thì không thể nào hiểu hết được điều đó, vì đơn giản một điều, chúng bị thiểu não và thiếu i ốt.

Đã có thời blog của tôi bị hack trứng thối và chuồn thôi rất nhiều, từ những kẻ như vậy, hay tỏ ra bình thản và nghĩ rằng, sự im lặng là điều khinh bỉ lớn nhất mình dành cho những kè óc bã đậu nhé.

Và cuối cùng, khi việc bỏ trứng thối và chuồn thôi không khiến những thằng khùng mắc bệnh điên thỏa mãn thì chúng lại hóa nguyên hình thành cái Thùng Phi và tự kêu lên rằng "Blog tôi hay lắm, blog tôi hay và ý nghĩa hơn nhiều so với những bài blog kia, so với những bài được đăng trên cộng đồng, và tôi thề, tôi hứa, tôi đảm bảo từ này sẽ không bao giờ tham gia viết blog nữa, vì tôi thấy có sự bất công".

Gửi bạn "Thùng phi kêu to" nếu như bài blog của bạn hay, thật sự ý nghĩa và đặc biệt không coppy từ người khác thì cũng không đến lượt bạn phải "rống" lên làm gì, tự những người biết ý nghĩa, lời hay ý đẹp của bài blog mà bạn viết sẽ tìm đến bạn. Còn việc bạn đi rao lên, hô lên để chứng minh điều đó chỉ làm trò cười cho thiên hạ mà thôi. Hãy nhớ rằng "Phong độ chỉ là tạm thời - Đẳng cấp mới là mãi mãi"

P/S: Lời cảnh báo của Chị Bút Chì

Chào cả nhà Blogger

Vừa qua Bút Chì có nhận được thông tin về một blogger cũ với tên Cỏ 3 Lá - trước đây từng là quản trị viên của hội nhóm Blogger chúng ta đã lợi dụng cộng đồng trong các hoạt động từ thiện để mưu lợi cá nhân.

Sự việc hiện tại khá nghiêm trọng và đã ảnh hưởng đến một số blogger nhà mình mà Bút Chì không tiện nhắc tới.

Để tránh tình trạng có thêm nhiều bạn và cộng đồng mình bị lợi dụng nay Bút Chì thông báo với cả nhà mình chú ý như sau:

Với những hoạt động từ thiện tự phát, ngoài việc quen biết và tin tưởng nhau bên ngoài đời thực, tuyệt đốikhông giao tiền cho nhóm, cá nhân nào bạn chỉ biết qua mạng mà không có thông tin nào khác đáng tin tưởng.

Hiện tại trong cộng đồng blogger chúng ta xuất hiện một số blogger mang nick ảo (nghi ngờ là Cỏ) đang hoạt động vì thế Bút Chì hy vọng rằng nhà Blogger chúng ta khi kết bạn ảo hãy cân nhắc thêm 1 tí với những hoạt động có liên quan đến tài sản và tiền bạc cá nhân.

Hãy làm từ thiện đúng nơi, đúng chỗ để tránh những đáng tiếc không mong muốn!

Đừng cho rằng blog này sàm xí và vô duyên nhé, tất cả đều được diễn ra trong ngày, và bạn đã vô tình tiếp xúc mà không hề biết, không thể định nghĩa được "loại bệnh" đó là gì, thì blog của tớ đã giúp bạn rồi đó . Đó sẽ là các bệnh " Hot boys - hot girls - thằng khùng - trứng thối - chuồn thôi và cái thùng phi nhé và lần lượt những căn bệnh đó sẽ bị "tiêu diệt"

"Một cái cây, muốn vươn lên lớn mạnh, xanh tốt thì không thể nào có những con sâu núp bóng xanh mướt được"

"Một cộng đồng, muốn phát triển lớn mạnh, có tầm ảnh hưởng thì không thể nào có những "loại bệnh" như vậy tồn tại được"

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]