Diễn đàn YBK37
Chào Mừng Các Bạn Đến Với Diễn Đàn YBK37. Diễn đàn là một nơi giao lưu học hỏi, trao đổi giữa mọi người với nhau. Liên lạc với nhau để chia sẻ thông tin và mọi điều về học tập. Mong mọi người cùng nhau tham gia và giúp diễn đàn phát triển. Hãy đăng nhập đê có thể nhận đủ quyền lợi của thành viên. Xin chân thành cảm ơn các bạn ..!
Diễn đàn YBK37
Chào Mừng Các Bạn Đến Với Diễn Đàn YBK37. Diễn đàn là một nơi giao lưu học hỏi, trao đổi giữa mọi người với nhau. Liên lạc với nhau để chia sẻ thông tin và mọi điều về học tập. Mong mọi người cùng nhau tham gia và giúp diễn đàn phát triển. Hãy đăng nhập đê có thể nhận đủ quyền lợi của thành viên. Xin chân thành cảm ơn các bạn ..!
Hỗ trợ Trực Tuyến

You are not connected. Please login or register

Diễn đàn của lớp chúng ta- YBK37- có đáng bị đóng cửa hay không?

A/ Rất đáng để bị đóng cửa sớm, không còn lí do gì để tồn tại.

B/ Đáng bị đóng cửa nếu tình trạng hiện nay không thay đổi.

C/ Không đáng đóng cửa, nhưng phải thay đổi nhiều thứ và cần có sự chung sức, cố gắng của mọi người!

D/ Sẽ không đóng cửa dù có tình trạng tồi tệ như thế nào, vì đây là tài sản của cả lớp, là tâm huyết của tất cả chúng ta!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

DuyPDT0132

DuyPDT0132
Staff
Staff
Chào các bạn, mình là một thành viên của diễn đàn này, dù mình chỉ mới tham gia diễn đàn nhưng thực sự mình cảm thấy đây là một diễn đàn hay và bổ ích, có nhiều điều mới mà mình không thể tìm thấy ở các diễn đàn khác. Vì thế, mình có những điều muốn chia sẻ với các bạn. Diễn đàn của lớp hồi cấp 3 của mình cũng đã từng lâm vào hoàn cảnh tương tự nên mình hiểu cảm nhận của các bạn - những người tâm huyết với diễn đàn. Arrow

Tuy nhiên, trong thời gian gần đây, diễn đàn của chúng ta đang có chiều hướng đi xuống. Đây thật sự là điều đáng báo động. Mỗi ngày, khi mình vào diễn đàn thì: “ hiện giờ đang có 1 người truy cập vào diễn đàn”. Mình thật sự cảm thấy thất vọng vô cùng. Diễn đàn ngày càng ảm đạm, số bài đăng lên ngày càng ít đi, số chủ đề thì ngày càng kém đa dạng, và số lượt truy cập thì chỉ bằng 1/10 so với trước kia. Cứ cái đà này, theo mình, chẳng bao lâu nữa chúng ta sẽ mất diễn đàn thôi. Và mình tự hỏi tại sao, tại sao diễn đàn của chúng ta đang trên đà phát triển, lại đột nhiên xuống dốc với tốc độ không thể hãm lại như vậy? Question Question Question

Có thể, do chúng ta đang bước vào kì thi đầu tiên của đại học, các bạn cảm thấy môi trường đại học quá xa lạ, bài vở thì lại rất nhiều so vời hồi học phổ thông, dù mới chỉ là học kì I của năm nhất với 4 môn, từ đó, chúng ta lao vào học bài như hồi luyện thi đại học và không có thời gian quan tâm đến diễn đàn? Hoặc, do từ hồi vào học đến bây giờ mới chỉ có hơn 3 tháng, và đó là thời gian quá ngắn để làm quen với nhau, để có thể hiểu nhau và cùng cố gắng để trở thành một tập thống nhất cùng tiến cùng lui, do đó chúng ta cảm thấy có cái gì đó ngượng ngượng khi tham gia diễn đàn và không thoải mái khi bày tỏ quan điểm hay ý kiến trên diễn đàn, từ đó, diễn đàn trở thành một cái gì đó xa lạ và cao xa đối với chúng ta. Ngoài ra, còn có lí do là diễn đàn chúng ta được làm quá gấp gáp, không có sự đầu tư và học hỏi tham khảo từ các diễn đàn khác. Còn một lí do nữa, nhưng cái này là theo chủ quan của mình thui, đó là do một số bạn trong lớp chưa có điều kiện vế phương tiện kĩ thuật ( là mạng internet), nên mỗi lần các bạn muốn lên diễn đàn thì phải tốn công ra tiệm nét. study

Tuy nhiên, nói đi thì cũng hải nói lại, chúng ta cũng không thể phủ nhận trách nhiệm của mình trong việc diễn đàn xuống cấp. Trách nhiệm đó thuộc về ai? Tôi, bạn, ban điều hành, hay là của tất cả chúng ta? Mình nghĩ là không của riêng ai! Thật sự, mỗi chúng ta đều phải có trách nhiệm trong việc diễn đàn đi xuống. Chúng ta chưa thật sự quan tâm đến diễn đàn, chưa thật sự nghiêm túc trong việc xem diễn đàn là tài sản chung của chúng ta. Một số bạn, do chưa hiểu được mục đích và tâm huyết của lớp, nên xem việc giữ gìn và phát triển diễn đàn là của ban quản trị và các bạn khác, nên cứ “vô tư” để cho diễn đàn tự sinh tự diệt. Một số bạn khác thì có tâm huyết với diễn đàn nhưng lai không biết cách nào để diễn đàn phát triển (giống như mình lúc này, mình rất muốn diễn đàn của chúng ta lớn mạnh, nhưng không có cách nào cả. Theo mình nghĩ, để diễn đàn phát triển thì không chỉ có viêc post bài vô tội vạ được). Đó cũng là các nguyên nhân chính làm diễn đàn chúng ta xuống cấp. Exclamation

Để diễn đàn chúng ta phát triển lại như ngày xưa, chúng ta cần phải thay đổi một số thứ. Mình nghĩ rằng, tạo ra diễn đàn này là việc làm của một nhóm nhỏ các bạn trong lớp, nhưng việc giữ gìn và phát triển nó là việc của tất cả chúng ta, không thể phó mặc nó cho một nhóm bạn được. Chúng ta nên quan tâm đến diễn đàn hơn nữa. Chúng ta cần phải cho diễn đàn những chủ đề mà có thể thu hút sự chú ý của các bạn. Đôi khi, chúng ta hãy thử thay đổi thói quen của mình một chút. Khi lên mạng, đầu tiên là vào trang wed của trường, sau đó là vào diễn đàn rồi hãy vào facebook và làm các việc khác. Tại sao facebook của lớp lúc nào cũng sôi nổi và hấp dẫn, mà diễn đàn chúng ta lại như vậy? Bên cạnh đó, chúng ta cũng cần học hỏi từ các diễn đàn lớn, các diễn đàn hoạt đông tốt của các lớp trên. Ngoài ra, một số cơ sở kĩ thuật của diễn đàn mình cũng nên được nâng cấp, và việc này phải nhờ vào đội ngũ các bạn đã tạo ra diễn đàn. Wink Smile Very Happy

Trên đây chỉ là những ý kiến nhỏ của mình thui, nhưng mình mong ước diễn đàn của chúng ta lại phát triển như xưa. YBK37- hãy lớn mạnh và tiếp nối truyền thống của các lớp YB khóa trước. HỌC GIỎI MÀ CHƠI CŨNG GIỎI. Xin cảm ơn các bạn vì đã đọc bài viết này và xin lỗi vì đã làm hao phí thời gian của các bạn. What a Face clown

smallgalaxy

smallgalaxy
Super-Moderators
Super-Moderators
Tôi nghĩ vì mình thiếu kinh nghiệm là nguyên nhân chính,điều đó cần thời gian và ý kiến.
chuyện đổ tội cho bài vở nhiều thì mình thấy không hợp lí,rõ ràng chương trình 4 môn rất nhẹ so với khi học phổ thông.
Có ai dám nói môn triết "noc-ao" được môn sử không?
có ai noi là hóa khó tới nỗi không biết làm không?công thức phô ra,có mưu mẹo gì?
đổ tội bài nhiều là không đúng
việc xuống cấp của forum mình nghĩ không cần phải đem ra bàn nữa,chỉ gây bức xúc cho nhau thôi,hãy để thi xong hả tính tiếp

Vlife

Vlife
Admin
Admin
Forum được xây dựng và phát triễn chỉ với sức lực của 1 bộ phận nhỏ là không thể...nó cần phải có sự đóng góp và chung sức của 1 tập thể lớp, nói tóm lại là cần tinh thần hợp tác đó......Mà muốn các bạn trong lớp mình hợp tác lại càng khó hơn....Đúng là khó chồng thêm khó confused

smallgalaxy

smallgalaxy
Super-Moderators
Super-Moderators
chẳng có gì là khó,....rồi họ sẽ đến thôi!!! Very Happy hãy tự tin vào điều đó Vlife ak flower
Mình sẽ thay đổi chiến lược Very Happy và hãy quên đi mấy đứa lazy đó đi,càng cần thì càng hi vọng thôi,nếu chuyện này công bố thiên hạ thì cũng không hay,.....mình cứ làm như những gì mình đã làm,rồi "fix" nó từ từ,mình cứ đầu tư thêm tí nữa,.....xem như là "hòn đá thứ 1000" Laughing
(truyện viên đá thứ 1000)
clown
Noel an lành và ấm áp cheers cheers cheers

nguyenlethanhloi

nguyenlethanhloi
Admin
Admin
DIEN DAN MINH DANG RAT CAN 1 SO BAN CO TAM HUYET! NEU BAN SMALLGALAXY VA DUYPTD..... NGHI MINH CO DU TAM HUYET VA NANG LUC DE CUNG DINH HUONG PHAT TRIEN DIEN DAN LOP MINH THI RAT HAN HANH DON NHAN CAC BAN LAM TAN THANH VIEN MOI CUA NHOM ADMIN!

https://sites.google.com/site/bsthanhloi/

QuynhNgan

Mình nghĩ chúng ta nên đem vấn đề này sang facebook để các thành viên trong lớp bàn luận xem như thế nào. Các bạn có thể nói lên những suy nghĩ của nhóm admin trên facebook ybk37 mình nghĩ sẽ có nhiều ý kiến đóng góp hơn. Hi vọng tình hình sẽ khả quan hơn.

nhoxcrazy

Moderators
Moderators
QuynhNgan đã viết:Mình nghĩ chúng ta nên đem vấn đề này sang facebook để các thành viên trong lớp bàn luận xem như thế nào. Các bạn có thể nói lên những suy nghĩ của nhóm admin trên facebook ybk37 mình nghĩ sẽ có nhiều ý kiến đóng góp hơn. Hi vọng tình hình sẽ khả quan hơn.

y kien hay do, chu mjnh co ban o day cung chang co aj xem ca, chj co chung ta ban voj nhau thj cung chang giai wuyet dc van de...... lol!

DuyPDT0132

DuyPDT0132
Staff
Staff
Mình đã đưa vấn đề này sang facebook rùi đó, mà chưa có ai comment lại cả, hix.
Chắc là phải chờ đợi nữa rùi. Hix, bây giờ chỉ biết làm hết sức mình thui, còn kết quả thì tùy thuộc vào>>> Ông trời zậy.
Mình biết, mong ước diễn đàn lớp mình lại đạt được "phong độ" như ngày xưa không chỉ là ước mong của riêng mình. Vì vậy, phải cố gắng thui. Và dù kết quả có thể khong như mong đợi, nhưng ít ra, chúng ta cũng không cảm thấy hối tiếc vì chúng ta đã làm tất cả những gì có thể. Mad Evil or Very Mad scratch

nhoxcrazy

Moderators
Moderators
post len FB gan nua~ ngay ruj` ma ko thay mot cau bjnh luan nao ca...t nang lem ruj` do.....nhung chu de khac tren FB van dc bjnh luan bjnh thuong z ma van de nay laj ko aj them ngo den.....po tay

DuyPDT0132

DuyPDT0132
Staff
Staff
Mình nghĩ là nên đem vào lớp vấn đề này thui. Facebook thì cũng chỉ có khoảng 30 bạn online thường xuyên thui. Chúng ta cần phải kêu gọi trực tiếp. Nếu mà có hộp lớp thì hay rùi, nhưng còn 2 tuần nữa là thi nên phương án này cũng khó khả thi,và cũng không thể nào bắt buộc các bạn trong lớp mình phải vào forum mỗi ngày để diễn đàn phát triển được. Vào sinh hoạt trên forum lớp mình là việc tự nguyện, nhưng mỗi người cũng nên có tinh hần trách nhiệm một chút sẽ tốt hơn.
Mình nghĩ có phương án này khả thi hơn, là vào mỗi giờ ra chơi hay rảnh rỗi, chúng ta ngồi nói chuyện với nhau thì hãy đem vấn đề forum ra bàn luận như một chủ đề bình thường khi nói chuyện, có thể sẽ có nhiều bạn chịu lắng nghe hơn. Nếu mình cầm micro đứng lên mà thông bào với lớp thì sẽ ít hiệu quả hơn, vì khi đó nó mang tính chất ép buộc
Đây là ý kiến chủ quan của mình, và phương pháp này mình học được từ ban quản trị diễn đàn hồi cấp 3 của mình, nó là cách để thu hút sự chú ý của mọi người một cách tự nhiên. Tuy nh,iên mình không biết khi áp dụng cho forum lớp mình bây giờ thì sẽ ra sao vì lớp mình đông quá và còn khá xa lạ với nhau.Nhưng theo mình, có lẽ chúng ta cũng nên thử qua, còn nước còn tát thui.

nguyenlethanhloi

nguyenlethanhloi
Admin
Admin
uhm.chac la phai doi qua thi ak. Mong moi chuyen tot dep hon Rolling Eyes

https://sites.google.com/site/bsthanhloi/

smallgalaxy

smallgalaxy
Super-Moderators
Super-Moderators
umk,khả năng của mình không good đâu,nếu mình có tài liệu nào liên quan,sẽ send cho các bạn. Laughing

tôi nghĩ mình nên thay đổi forum trước rồi chỉnh tu nó lại hoàn thiện thêm hả kêu gọi members online Very Happy
Thời gian gần thi rồi,cũng không ai quan tâm lắm đâu,ép buộc cũng khó cho mọi người.
Mình cứ truy cập các forum mạng coi thử,rồi rút kinh nghiệm.
Chứ bây giờ mình làm đùng đùng lên cũng vậy thôi,rối thêm không chừng.
Cuối cùng,mình nghĩ trùng tu forum xong hả thông báo lớp online vào cyclops

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]