Diễn đàn YBK37
Chào Mừng Các Bạn Đến Với Diễn Đàn YBK37. Diễn đàn là một nơi giao lưu học hỏi, trao đổi giữa mọi người với nhau. Liên lạc với nhau để chia sẻ thông tin và mọi điều về học tập. Mong mọi người cùng nhau tham gia và giúp diễn đàn phát triển. Hãy đăng nhập đê có thể nhận đủ quyền lợi của thành viên. Xin chân thành cảm ơn các bạn ..!
Diễn đàn YBK37
Chào Mừng Các Bạn Đến Với Diễn Đàn YBK37. Diễn đàn là một nơi giao lưu học hỏi, trao đổi giữa mọi người với nhau. Liên lạc với nhau để chia sẻ thông tin và mọi điều về học tập. Mong mọi người cùng nhau tham gia và giúp diễn đàn phát triển. Hãy đăng nhập đê có thể nhận đủ quyền lợi của thành viên. Xin chân thành cảm ơn các bạn ..!
Hỗ trợ Trực Tuyến

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1pun pun Empty pun pun 13/1/2012, 14:28

truongvanchungybk37

VIP-Members
VIP-Members
Thụy Phong BlogSài Gòn cũng có... mùa đông![NHỮNG DÒNG THƯ CHƯA GỬI] Hỏi Đáp
Blog trước | Blog sau
Sài Gòn cũng có... mùa đông![NHỮNG DÒNG THƯ CHƯA GỬI]
Viết lúc 08:44 sáng 05/12/2011

Sài Gòn! em bước đi trong cái se lạnh của sớm mai...rồi chợt nhận ra ừ! Sài Gòn cũng đã vào đông rồi đấy...
Lạnh, nhưng chỉ một chút thôi, không đủ để nó siêng mặc thêm cái áo khoác ... bước ra cửa, tự vòng tay ôm lấy mình, ngước nhìn cảnh vật xung quanh... thân thuộc lắm nhưng cũng có gì đó lạ lẫm lắm... nó chợt thấy mắt mình có gì đó cay cay, hình như là nó nhớ... nhớ...

4 năm - nó xa mùa đông của Tây Nguyên kể từ ngày nó vào Sài Gòn học, thời gian trôi nhanh quá, nó cũng nhận ra mình già đi, chẳng còn hồn nhiên như ngày nào nữa... có lẻ cái nhộn nhịp, cái nắng nóng ở nơi này đã từng ngày thiêu cháy tâm hồn của nó rồi thì phải... ừ! nó cũng chợt nhận ra có một thời mình cũng vô tư đấy, vô tư đến mức vô tâm. nó vào Nam bỏ lại mùa đông nơi ấy cho "ai ấy"... chẳng biết "ai ấy" có "lạnh" không mà nó chưa một lần hỏi nhỉ? nó lắc đầu nguầy nguậy trách mình... vô tâm đến tận 4 năm đấy... đừng giận "ai ấy" nhé! nó cũng thèm, cũng nhớ cái "lạnh" nơi ấy mà...

Nó nhớ mùa đông của Tây Nguyên quá!

Nó thèm cảm giác ngồi co ro dưới bếp mỗi sáng, lấy tay khơi từng lớp than hồng... nghe cay cay khóe mắt rồi! sao thế nhỉ? vì nhớ chăng? chắc không phải đâu chắc là do khói bếp thôi mà...

Nó thèm cảm giác được ngồi bên mâm cơm ấm nóng, thổi xì xụp bát canh Mẹ nấu hay chỉ là nồi cá bống kho tiêu... cái lạnh như muốn mỗi người như xích lại gần nhau hơn những yêu thương, những quan tâm thường nhật... những cử chỉ như chậm chạp hơn như sợ cái lạnh len lõi vào trong cơ thể và để thời gian mọi người ở bên nhau lâu hơn...ai nấy cũng ngồi nán lại bên chén trà, ngồi rụt cổ lắc lư người chắc là đang thầm nghĩ "ừ ! mùa đông đấy..."!

Nó thèm mỗi tối được cuộn tròn trong chiêc chăn bông ấm áp, tự cho phép mình lười biếng như 1 chú gấu ngủ đông...

Nó thèm cảm giác được đi trong làn sương dày đặc mỗi buổi sáng khi đạp xe ngang hồ... ánh mặt trời như lười biếng chẳng muốn kéo mình ra khỏi lớp chăn mây...

Đã bao lâu rồi nó không được mặc áo khoác đông, đã bao lâu rồi ta không được quàng những chiếc khăn len ?nó nhớ cảm giác được đeo những chiếc tất tay lông xù để mỗi lần sờ lên mặt thấy thô ráp nhưng ấm áp như có ai chạm vào...

Nó thèm được ngồi sau xe của ai đó và được dấu tay mình vào chiếc túi ấm áp của "người ta"... và rồi 1 bàn tay nắm chặt 1 bàn tay...

Anh nói rằng Sài Gòn không có mùa đông! nhưng sao em thấy lạnh quá!
Em gửi lại mùa đông cho anh, sao anh không giữ chặt để hơi lạnh nỗi nhớ len lõi trong từng suy nghĩ của em lúc này? em nhớ ...nhớ mùa đông nơi ấy... nhớ 1 người đang giữ hộ mùa đông...

Sài Gòn cũng có mùa đông anh à! Mùa đông nơi này cũng lạnh lắm, ... nhưng không phải là cái lạnh của tiết trời, của gió đông mà là cái lạnh đến tê người của nỗi nhớ...
Đã là mùa đông thứ 4 em xa Tây Nguyên, em xa những nụ cười không gợn chút buồn, chút giận - nhớ vu vơ... gần hơn với nỗi cô đơn, ánh mắt nặng sầu...
Chắc anh đang nghĩ em đi đón mùa đông ấm áp của Sài Thành để "tránh rét" mùa đông của Tây Nguyên phải không? Chẳng phải đâu anh vì nào có ai tránh được cái lạnh mùa đông nơi trái tim mình...

Ừ! Sài Gòn cũng vào đông rồi đấy...

THỤY PHONG

Blog trước: [cửa sổ blog] Bạn và Biển...
Blog sau: Viết tiếp những ... yêu thương!
Bạn cảm thấy bài blog này như thế nào?

121
Yêu rồi
491
Tặng hoa
111
Đồng cảm
2
Chuồn thôi
15
Trứng thối

Bình luận|200 Thích|Báo xấu|Chia sẻ 10806 lượt xem | 200 lời bình

Tuyến hay
Vào lúc 11:13 trưa 08/01/2012 Báo xấu Trả lời

inter hight ừ ! HN cũng đang lạnh lắm nhưng sao mình mong nó lạnh hơn nữa ! lạnh hơn để trái tim đang cháy vì nỗi nhớ này đc nguội đi ! để mình cảm thấy k cô đơn k buồn nữa ..... nhớ ... nhớ nhiều lắm nỗi nhớ mang tên e ....
Vào lúc 11:23 trưa 08/01/2012 Báo xấu Trả lời

Trần Ngọc Tuấn sao moi nguoi coment nhieu the
Vào lúc 12:28 trưa 08/01/2012 Báo xấu Trả lời

hoa hồng đen
Vào lúc 9:05 tối 09/01/2012 Báo xấu Trả lời

Nguyễn Thị Thảo Nguyên
Vào lúc 9:24 tối 09/01/2012 Báo xấu Trả lời

Phạm Duy Tiến rat an tuong (từ ZingPhone)
Vào lúc 10:24 tối 10/01/2012 Báo xấu Trả lời

Thụy Phong Trần Ngọc Tuấn: Changngoc: : Trần Ngọc Tuấn: thoheo: QUANGCANH: xiIix Hun Hôn Hích xiIix: Trần Ngọc Tuấn: hoa hồng đen: Nguyễn Thị Thảo Nguyên: Phạm Duy Tiến: am nhe nhung yeu thuowng!
Vào lúc 1:00 trưa 11/01/2012 Báo xấu Trả lời

Mrhuynhtrung tay nguyen.nho wa.18/1 di choi cung hoi nhom tay nguyen ko/hjhj di dc thi alo nhe.01286123313
Vào lúc 1:09 trưa 11/01/2012 Báo xấu Trả lời

minh minh o gja lai
Vào lúc 4:32 chiều 11/01/2012 Báo xấu Trả lời

Mrhuynhtrung minh: UHM,tuong o bmt thi di choi hjhj
Vào lúc 1:26 trưa hôm qua Báo xấu Trả lời
16 17 18 19 20
Hãy kết bạn hoặc hâm mộ với Thụy Phong để viết lời bình cho bài Blog này.

Thụy Phong
28
8.774 điểm

Tổng số blog: 48
Ai vừa ghé thăm Blog này?

Những người liên quan

Radio Chia Sẻ Yêu Thương

Bút Chì Zing Blog

Danh Sách Blog
Viết tiếp những ... yêu thương!
Sài Gòn cũng có... mùa đông![NHỮNG DÒNG THƯ CHƯA GỬI]
[cửa sổ blog] Bạn và Biển...
Hương dã quỳ ... nồng đắng!
nợ đau thương ... và trả yêu thương...
[cửa sổ blog] Giữ chặt nhé kỷ niệm...thời sinh viên...
vẫn cần một nửa...
Tiếng gọi trong ... Mưa!
mưa ... không vội vã...
Quay lưng... để lại được là mình !
Xem tiếp

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]