Diễn đàn YBK37
Chào Mừng Các Bạn Đến Với Diễn Đàn YBK37. Diễn đàn là một nơi giao lưu học hỏi, trao đổi giữa mọi người với nhau. Liên lạc với nhau để chia sẻ thông tin và mọi điều về học tập. Mong mọi người cùng nhau tham gia và giúp diễn đàn phát triển. Hãy đăng nhập đê có thể nhận đủ quyền lợi của thành viên. Xin chân thành cảm ơn các bạn ..!
Diễn đàn YBK37
Chào Mừng Các Bạn Đến Với Diễn Đàn YBK37. Diễn đàn là một nơi giao lưu học hỏi, trao đổi giữa mọi người với nhau. Liên lạc với nhau để chia sẻ thông tin và mọi điều về học tập. Mong mọi người cùng nhau tham gia và giúp diễn đàn phát triển. Hãy đăng nhập đê có thể nhận đủ quyền lợi của thành viên. Xin chân thành cảm ơn các bạn ..!
Hỗ trợ Trực Tuyến

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

nhoxcrazy

Moderators
Moderators
"Nao thai" một tội ác khủng khiếp..... 427107_166061276838098_100003026806290_233636_881213457_n

Một người phụ nữ lo lắng bế con đến gặp bác sĩ phụ khoa và nói: "Bác sĩ, tôi có một vấn đề nghiêm trọng và rất cần sự giúp đỡ của ông! Ông thấy đấy, con tôi còn chưa đến 1 tuổi và tôi lại đang mang thai một lần nữa. Tôi không muốn những đứa trẻ sinh ra quá gần nhau.

"Ồ vậy thì" - bác sĩ hỏi - " Tôi có thể giúp gì được cho cô ?"

Người phụ nữ nói: "Tôi muốn ông giúp tôi phá bỏ cái thai này".

Vị bác sĩ suy nghĩ một lúc, rồi ông nói với người phụ nữ: "Tôi nghĩ rằng tôi có một giải pháp tốt hơn cho vấn đề của cô. Và còn bớt nguy hiểm cho cô...." Cô gái mỉm cười, tin tưởng nghĩ rằng bác sĩ sẽ đáp ứng được yêu cầu của cô.

Rồi ông lại tiếp tục: "Cô thấy đấy, nếu cô muốn không phải chăm sóc 2 đứa trẻ cùng một lúc, thì hãy giết chết đứa trẻ cô đang bế trên tay. Bằng cách này, cô có thể nghỉ ngơi một thời gian trước khi đứa còn lại được sinh ra. Nếu chúng ta giết một trong hai đứa bé, thì không quan trọng là đứa nào phải không? Sẽ không có một mối nguy hiểm đe doạ nào cho cô nếu cô chọn đứa bé cô đang bế."

Người phụ nữ kinh hoàng, mặt biến sắc: "Không thể được thưa bác sĩ! Làm vậy thực sự là quá khủng khiếp! Thật dã man khi giết một đứa trẻ..."

"Tôi đồng ý" - bác sĩ trả lời. "Nhưng mà khi đến đây và nhờ tôi thì có vẻ như cô chấp nhận được điều đó mà, vì vậy tôi nghĩ đó là giải pháp tốt nhất."

Cô gái ôm chặt đứa bé trên tay, chào từ biệt bác sỹ ra về, và không mảy may nghĩ đến việc thực hiện điều mà cô vừa định làm cách đó ít phút...

Bác sĩ mỉm cười, nhận ra rằng ông đã giữ vững quan điểm của mình. Ông đã thuyết phục được người mẹ rằng không có sự khác biệt nào trong việc giết chết một đứa trẻ đã được sinh ra và một đứa trẻ vẫn còn trong bụng mẹ. Tội ác là như nhau!

"Phá thai" đồng nghĩa với việc phải hy sinh người khác vì lợi ích của bản thân mình.

Nếu bạn thấy thông điệp này có ý nghĩa và đáng đựợc "chia sẻ" thì hãy chia sẻ thông điệp này đến những người nguời bạn bè của bạn.

Chỉ với 1 bước đơn giản chúng ta có thể cứu được nhiều đứa bé tội nghiệp khác!

Mẹ ơi con muốn chào đời

Chúng ta được sống là một đều rất may mắn vì vậy chúng ta hãy sống sao cho có trách nhiệm với bản thân, gia đình và xã hội.... lol!

smallgalaxy

smallgalaxy
Super-Moderators
Super-Moderators
sự việc tồi tệ có lẽ không ai muốn,sự ra đời của một sinh linh mà phải chịu đớn đau cả về vật chất và tinh thần thì thà kết thúc khi chưa biết gì là gì Rolling Eyes
một con vật bị giết chết thì người ta nói là vì sinh tồn của loài.....Vậy một con người bị giết thì cũng vì một sự sinh tồn thôi
Khi chấp nhận rồi thì đừng nghĩ về nó nữa vì ai cũng biết điều đó giá trị như thế nào pale affraid

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]