Diễn đàn YBK37
Chào Mừng Các Bạn Đến Với Diễn Đàn YBK37. Diễn đàn là một nơi giao lưu học hỏi, trao đổi giữa mọi người với nhau. Liên lạc với nhau để chia sẻ thông tin và mọi điều về học tập. Mong mọi người cùng nhau tham gia và giúp diễn đàn phát triển. Hãy đăng nhập đê có thể nhận đủ quyền lợi của thành viên. Xin chân thành cảm ơn các bạn ..!
Diễn đàn YBK37
Chào Mừng Các Bạn Đến Với Diễn Đàn YBK37. Diễn đàn là một nơi giao lưu học hỏi, trao đổi giữa mọi người với nhau. Liên lạc với nhau để chia sẻ thông tin và mọi điều về học tập. Mong mọi người cùng nhau tham gia và giúp diễn đàn phát triển. Hãy đăng nhập đê có thể nhận đủ quyền lợi của thành viên. Xin chân thành cảm ơn các bạn ..!
Hỗ trợ Trực Tuyến

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

xurain

Staff
Staff
CÔ và ANH chơi với nhau từ nhỏ, và khi lớn lên một chút, tình bạn của họ chuyển thành tình yêu, nhưng bố mẹ hai bên không chấp thuận.

Rồi ANH nhận được một học bổng du lịch. Sợ tình yêu sẽ ảnh hưởng đến việc học của ANH, bố mẹ cậu tìm đến CÔ, yêu cầu cô tránh mặt ANH. Nghĩ đến sự nghiệp của ANH nên CÔ đồng ý.

ANH cực kỳ suy sụp. Vài ngày sau, CÔ nghe chị ANH nói rằng cậu đã tới London. Nhiều tháng trôi qua, CÔ không nhận được tin gì từ ANH. Đôi khi, không chịu nổi nữa, cô gọi điện cho chị gái ANH để hỏi thăm. Chị ANH nói rằng cậu vẫn khỏe mạnh, học giỏi và đã có bạn gái mới. CÔ cảm thấy mọi thứ như đều đảo lộn, dù biết đó là điều tốt nhất của ANH. Cô cố quên ANH nhưng không thể. CÔ trở nên tuyệt vọng, mệt mỏi và hay khóc.

Một đêm, khi CÔ đang khóc, thì có tiếng chuông điện thoại. Đầu dây bên kia là tiếng của ANH :

- EM đừng khóc. Anh sắp về nhà rồi, chờ anh nhé!

Chỉ được có thế, rồi ANH vội vã gác điện thoại.

Đêm hôm đó, CÔ nằm mơ thấy ANH. Họ gặp nhau ở khu công viên trước đây hai người thường đến chơi. ANH nói rằng anh rất vui được gặp lại Cô, rằng anh không hề có bạn gái mới. Nhưng trước khi CÔ kịp hỏi gì thì ANH đã biến mất.
Sáng hôm sau, CÔ vội vã gọi điện cho chị của ANH, kể lại mọi chuyện và hỏi có phải ANH sắp về không.Chị gái ANH chợt òa khóc:

- Xin lỗi em, tất cả là do chị nói dối đấy. Cậu ấy đã mất cách đây 6 tháng vì tai nạn ô tô ... Cậu ấy từng nói là không chịu được khi thấy em buồn ... Chị đã nghĩ là có thể nói dối để em quên cậu ấy đi...

Cho dù CÔ khẳng định một ngàn lần rằng đêm hôm trước, ANH đã thật sự gọi điện về cho cô, thì chị gái ANH vẫn khăng khăng rằng đó chỉ là do cô tưởng tượng và sự thật là ANH đã mất rồi.

Nhưng CÔ không tin. Cô tin rằng ANH sẽ gọi điện lần nữa. Và đúng như thế, khoảng bằng giờ đêm trước, điện thoại reo. CÔ nhấc máy ngay lập tức.

Lần này, ANH nói nhiều hơn, rằng cậu chưa bao giờ quên CÔ, rằng cậu không ở cạnh CÔ được, nhưng họ vẫn có thể nói chuyện qua điện thoại như vậy.

- Anh đã sửa điện thoại rồi à? - Mẹ CÔ hỏi bố cô như vậy khi ông vừa bước vào nhà - Em thấy con nói chuyện điện thoại với ai đó suốt đêm hôm qua.

- Em làm sao thế ? - Bố CÔ lắc đầu khó hiểu - Anh đã sửa điện thoại đâu, máy vẫn hỏng mà!

Hãy biết trân trọng khi bạn còn có thể. Bởi không ai nói trước được tương lai, đừng bao giờ để mình phải hối hận vì mình đã không đủ quan tâm, không đủ yêu thương, hoặc không đủ can đảm để vượt qua những khó khăn, để giữ những gì mình yêu quý ...

lone_wolf180

lone_wolf180
Moderators
Moderators
thật là 1 chuyên tình bùn.. albino

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]